Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Giải đáp thắc mắc về KyuMin.
by SGbiased Sun Jul 08, 2012 4:01 pm

» Tuyển Translator cho forum.
by SGbiased Sun Jul 08, 2012 4:47 am

» Tuyển Mod cho forum
by thaiha Tue Jun 12, 2012 11:28 pm

» Tuyển subber cho forum.
by joy Thu Feb 23, 2012 11:42 am

» [Other] Shop buôn bán Medal, Blinkie, Title, ID.
by thaiha Wed Sep 21, 2011 4:50 pm

» Nội quy chung của box Your Talent.
by thaiha Thu Sep 08, 2011 10:57 am

» HAPPY KYUMIN'S 5TH ANNIVERSARY.
by SGbiased Thu Aug 25, 2011 12:02 pm

» Tuyển Designer cho forum
by Tĩnh Hy Sat Aug 06, 2011 11:16 pm

» [FAQ] Thắc mắc về forum.
by moon Thu Aug 04, 2011 11:12 am

» Tuyển uploader cho forum.
by joy Sun Jul 17, 2011 8:46 pm

[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không?

3 posters

Go down

Bạn thấy chúng ta có nên thực hiện donate bằng Paid to click hay không?

[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không? I_vote_lcap67%[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không? I_vote_rcap 67% 
[ 2 ]
[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không? I_vote_lcap33%[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không? I_vote_rcap 33% 
[ 1 ]

Tổng số bầu chọn : 3

[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không? Empty [Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không?

Bài gửi by thaiha Wed Jul 13, 2011 8:57 pm

Ngày phát hành vol 5 đang đến gần, lúc này đây việc mà các E.L.F quan tâm nhất là làm sao để các anh có một kì comeback thật thành công. Khắp các forum đều phát động donate cho kì comeback lần này, nhưng không phải ai cũng có nhiều tiền để tham gia, chính vì vậy mình lập topic này nhằm hỏi ý kiến của mọi người về chuyện thực hiện donate bằng Paid to click.

Để hiểu rõ thêm về Paid to click, mời bạn đọc qua topic này: https://137f.forumvi.com/t383-topic#1201.

* Ưu và nhược điểm của Paid to click.
- Ưu:
+ Là một hình thức donate không tốn tiền, chỉ cần có mạng internet thì tất cả mọi người đều có thể tham gia. Số tiền mà chúng ta kiếm được từ hình thức này có thể không lớn, nhưng nếu mọi người cố gắng thì ít nhất sẽ đủ để mua thêm từ 1 đến 2 vol 5, còn chẳng may không đủ (<15$) chúng ta sẽ donate số tiền đấy để mua album.
+ Mỗi ngày bạn chỉ cần bỏ ra khoảng 15' cho việc donate này.

- Nhược điểm:
+ Việc này phải thực hiện trong một thời gian dài, ít nhất sau một tháng mới có thu hoạch.

Nếu mọi người đồng ý tham gia thì làm theo hướng dẫn dưới đây:
Chúng ta sẽ tham gia 3 trang web sau đây, mọi người nhớ đăng ký theo link ref này nhé, và nếu đem đi đâu giới thiệu thì cũng nên dùng link ref này:

https://incrasebux.com/register.php/foreverandnow.html
http://buxify.com/?r=foreverandnow
https://www.bigtimebux.com/index.php?ref=thaiha

Các bạn ấn vào link trên để đăng ký, hãy chuẩn bị sẵn 2 email khác nhau, một để điền vàở payment email (Paypal hoặc Alertpay, hai phần này điền chung một email payment), một để đăng ký. Nếu bạn chưa có PP hay AP bạn cũng đừng bận tâm, v việc quan trọng của chúng ta trước tiên là click để gom tiền, sau này nếu bản thân bạn muốn rút tiền thì lập một tài khoản PP hay AP sau rồi edit vào profile của bạn ở trang PTC cũng không muộn. Nếu bạn muốn donate luôn số tiền mà bạn click được cho project này thì bạn chỉ cần send nó từ PP của bạn sang PP của mình thôi.

Trong những trang trên đây thì Incrasebux và Buxify là có uy tín nhất, đã hoạt động từ 2008 đến nay, một khoảng thời gian tương đối dài với 1 trang PTC.

+ Cách chơi:
Sau khi log in vào tài khoản bạn thực hiện như sau:
- Incrasebux (Một ngày có 5 ads): Ấn vào surf ads trên thanh menu bar, một trang mới với các quảng cáo sẽ hiện ra. Bạn click từng cái một, khi nào nó load xong thì tắt đi và tiếp tục với cái khác.

- Bigtimebux (Một ngày chỉ được click 5 ads nhưng trang ads của nó lại luôn có nhiều hơn 5, nên bạn chú ý chỉ click ads nào có giá 0.007$, không click ads chỉ có giá 0.001$): Ấn vào surf ads trên thanh menu bar, một trang mới với các quảng cáo sẽ hiện ra. Bạn click từng cái một, khi nào nó load xong thì tắt đi và tiếp tục với cái khác.

- Buxify: (Một ngày có 10 ads + thêm mail gửi đến hòm mail của bạn)

+ Click ads: Ấn vào surf ads trên thanh menu bar, một trang mới với các quảng cáo sẽ hiện ra. Bạn click từng cái một, khi nào nó load xong thì tắt đi và tiếp tục với cái khác.

+ Mail: Trong mail gửi đến cho bạn sẽ có một dòng là Click here to get credit, bạn ấn vào đó và chờ nó load xong, thì tiền sẽ được cộng vào tài khoản.

* Hướng dẫn đăng kí tài khoản ngân hàng online (Dành cho các bạn nào muốn rút tiền về)
- Hiện nay có 3 loại tài khoản online phổ biến nhất mà các trang PTC hay dùng là:
+ Paypal ( Viết tắt PP): Loại này thì dễ sử dụng, có thể rút được về bank ở Việt Nam, nhưng có một nhược điểm là rất dễ bị limit tài khoản và tỉ giá quy đổi sang tiền Việt Nam thường thấp hơn giá trị thực, hiện tại là khoảng 18660 = 1$. Tài khoản PP chưa verified bị giới hạn mức tiền nhận/gửi 1 tháng ( cụ thể bao nhiêu thì không nhớ rồi), nên bạn cần phải verified bằng thẻ VISA DEBIT.
HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÍ PAYPAL

+ Alertpay: Cũng dễ sử dụng, khi đăng kí nên chọn loại đầu tiên, vì khi giao dịch từ các trang PTC sẽ không mất phí giao dịch. Alertpay cũng có thể rút tiền về tài khoản ngân hàng Việt Nam nhưng phí đắt hơn PP rất nhiều: 15$, bù lại ít khi bị limit.
HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÍ ALERTPAY

+ Liberty Reserve: Không nhiều trang PTC chọn hình thức trả tiền qua LR, tuy nhiên khi chơi PTC nếu trang nào pay qua LR thì khuyến cáo nên chọn LR. Lý do vì giá $ của LR khi sell rất cao, khoảng 20500 = 1$.
Link đăng ký: http://www.libertyreserve.com/?ref=U0513915
HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÍ LIBERTY RESERVE

Số tiền thu được từ việc click của mọi người mình sẽ update công khai mỗi tuần 1 lần.

Mọi người tham gia thì đăng kí theo link bên trên luôn và báo ở trong topic này theo mẫu sau để mình xác nhận, vì chậm ngày nào sẽ mất tiền ngày đó.

Nick forum
ID đăng kí ở các trang PTC:
- Incrasebux:
- Bigtimebux:
- Buxify:

Hy vọng mọi người sẽ tham gia nhiệt tình, và chăm chỉ click để chúng ta có đủ số tiền cho đợt support này.

Được sửa bởi thaiha ngày Thu Jul 14, 2011 10:07 am; sửa lần 1.
thaiha
thaiha
*Yêu KyuMin nhất*
*Yêu KyuMin nhất*

https://137f.forumvi.com

[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không? Empty Re: [Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không?

Bài gửi by MinChanh Thu Jul 14, 2011 7:53 am

Em ủng hộ.
1,2 album cũng là mua. Mà em thấy 100% đồng ý. cả nhà mình góp sức cũng k sao
nhưng có lẽ em k tham gia cùng đc khi
mỗi lần onl đều bị hạn chế tối đa thời gian
chỉ kịp nói chuyện và tìm mm thôi khi
cả nhà daebak nhé meo 2
MinChanh
MinChanh
KYUMIN'S
KYUMIN'S

[Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không? Empty Re: [Other] Support vol 5 bằng Paid to click, nên hay không?

Bài gửi by joy Sun Jul 17, 2011 8:14 pm

em ko rành mấy vụ này
em click bằng ID của ss luôn đc ko?
tại vì sau này em cũng ko onl đc nhiều
joy
joy
sub
sub

Bài gửi by thaiha Sun Jul 17, 2011 8:19 pm

joy đã viết:em ko rành mấy vụ này
em click bằng ID của ss luôn đc ko?
tại vì sau này em cũng ko onl đc nhiều
Cái này mỗi người phải dùng một ID riêng
Dùng chung không được :))
ss cũng k hy vọng gì lắm, vì nó mới mẻ với mn quá
Coi như giới thiệu thôi vậy
thaiha
thaiha
*Yêu KyuMin nhất*
*Yêu KyuMin nhất*

https://137f.forumvi.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics